മാതൃകാ കൊക്ക്

ഇനിയും കുറച്ചുകൂടി പെയ്തു തന്നാലോ എന്ന ചോദ്യവുമായി ആകാശത്തു മഴക്കാറ് കൂടിയിട്ടുണ്ട്. എന്തു വന്നാലും എനിക്ക് എന്താണ് പ്രശ്നം, പുറത്തിറങ്ങാതെ അകത്തിരിപ്പു തുടങ്ങിയിട്ട് ഇന്നേക്ക് ദിവസം രണ്ടായി !!!പുറത്തിറങ്ങാതെ ഇതിനുള്ളിൽ പകുതി മുക്കാൽ സമയവും കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെ മുൻപിൽ ഒരേ ഇരിപ്പാണ്.ഇനി ഇവളെങ്ങാനും എന്റെ കാമുകി ആയി മാറുമോ എന്നാണ് സംശയം !!!

ഈ മഹാപാപി എന്തെങ്കിലും എഴുതണം എന്ന് കരുതുമ്പോൾ എല്ലായിപ്പോഴും മുറിക്കുള്ളിൽ ഒതുങ്ങി കൂടുകയാണ് പതിവ്, അല്ലെങ്കിൽ എഴുതാനുള്ള വിഷയങ്ങൾ കിട്ടാറില്ല. ഇന്നും അങ്ങനെയൊരു ദിവസമായിരുന്നു, രാവിലെ ചെറിയൊരു ചാറ്റൽ മഴ മാത്രം കണ്ടു. ആ മഴയിൽ അൽപ്പം നനഞ്ഞു നടക്കുകയും ചെയ്തു.

എന്നാൽ ഉച്ച കഴിഞ്ഞതും ഇന്നലെ പറഞ്ഞ കുളത്തിനു സമീപം ഒരു സംഭവം കാണുവാൻ ഇടയായി !!! ഒരു കൊക്ക് ഒരുപാട് ചിന്തിച്ചു നിൽക്കുന്നു. ലോക്ക് ഡൌൺ ആയതുകൊണ്ട് ഇനി വല്ല വിഷാദരോഗവും പിടിപെട്ടു നിൽക്കുന്നതാണോ എന്ന് സംശയിച്ചു പോയി. ഇനി ഒരുപക്ഷെ കുളത്തിൽ ചാടി ആത്മഹത്യ ചെയ്യാൻ നിൽക്കുന്നതാണോ???

മഴ മാറി വെയിൽ മൂത്തിട്ടും പുള്ളിക്ക് അനക്കമൊന്നും കണ്ടില്ല. അൽപ്പം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ എന്തോ കള്ളത്തരം കാണിക്കുവാനുള്ള മട്ടിൽ പമ്മി പമ്മി നടന്നു. ഇതൊന്നും കാണാതെ ഗപ്പി കുഞ്ഞുങ്ങൾ വെള്ളത്തിന്റെ മുകളിൽ തുള്ളിക്കളിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. കൊതി മൂത്ത കൊക്ക് പിന്നൊന്നും നോക്കിയില്ല, ചറ പറാ കൊത്തിപ്പെറുക്കുവാൻ തുടങ്ങി. അവന്റെ കൊത്തു കണ്ടപ്പോൾ ഇനി വല്ല മരംകൊത്തിക്കു നര പിടിച്ചതാകുമോ എന്ന് അത്ഭുതപ്പെട്ടുപോയി !!!!

ഒരുകാര്യം ശ്രദ്ധിക്കാനുണ്ട് , ഇവറ്റകളുടെ ലക്ഷ്യബോധവും തീവ്രമായ പരിശ്രമങ്ങളും ചില മനുഷ്യരേക്കാൾ ഒരുപാട് ഉയരത്തിലാണ്. ചില കാര്യങ്ങളിൽ പരാജയപ്പെട്ടു പോകുമ്പോൾ ജീവിതത്തിൽ നിന്നു തന്നെ പിന്മാറാൻ തുനിയുന്ന ഇന്നത്തെ മനുഷ്യരുടെ ഇടയിൽ ഈ സാധു ജീവിയുടെ പരിശ്രമങ്ങളും ലക്ഷ്യബോധവും മാതൃകയാക്കാൻ ഉതകുന്നത് തന്നെയാണ്.

എന്തായാലും വെയിലും മഴയും കൊണ്ട് അര മണിക്കൂറോളം നിന്ന് തന്റെ വയറു നിറയ്ക്കാൻ കാണിച്ച ആ നല്ല മനസ്സിനെ അഭിനന്ദിക്കാൻ പുറത്തിറങ്ങി ചെന്നപ്പോഴേയ്ക്കും എന്നെ ഒരു ശത്രുവായി കണക്കാക്കി അവൻ പറന്നകന്നു…

ഇനി അവനെ അല്ലെങ്കിൽ അവളെ കണ്ടു പഠിയ്ക്ക് എന്ന് പറയാതെ ആ കൊക്കിനെ കണ്ടു പഠിയ്ക്ക് എന്ന് പറയാം അല്ലെ !!!

Published by KR

ഒരു സാധാരണക്കാരൻ... 😊

19 thoughts on “മാതൃകാ കൊക്ക്

 1. വൈക്കത്തിന്റെ അനന്തു.. നിനെക്ക് അഭിനന്ദനങ്ങൾ..
  വീണ്ടും എഴുതുക..
  പ്രകൃതി നിരീക്ഷണം…
  കൊള്ളാം
  സ്നേഹപൂർവ്വം
  സാബു

  Liked by 1 person

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

Create your website at WordPress.com
Get started
%d bloggers like this: