വാർത്താ പെണ്ണുങ്ങൾ

ക്ഷമിക്കുക…

രാവിലെ അൽപ്പം വെയിലു വീണു തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് പുറത്ത് നിന്നും വല്ലാത്തൊരു ബഹളം കേട്ടത്. തൊട്ടു മുൻപിലെ പറമ്പിൽ അവരെല്ലാം കൂട്ടം കൂടി നിൽക്കുകയാണ്. ഒരു കൂട്ടമല്ല പല ഗ്രുപ്പുകളായി തെങ്ങുകളുടെ ചുവട്ടിൽ നിന്ന് എന്തൊക്കെയോ പറഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. മാസ്ക്ക് ധരിച്ചിട്ടും അവരുടെ ശബ്ദത്തിന് യാതൊരു കുറവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ചിരുന്നത് അവരുടെ പണി ആയുധമായ തൂമ്പകൾ ആയിരുന്നു. ഒരുപക്ഷെ എവിടെ തുടങ്ങണം എന്ന ആലോചനാ യോഗമായിരിക്കും അവർ കൂടിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നത് !!!

അധികം വൈകാതെ തന്നെ എല്ലാവരും തീരുമാനത്തിൽ എത്തിയെന്ന് തോന്നുന്നു, പതുക്കെ ഒരു മൂലയ്ക്ക് നിന്നും പണി തുടങ്ങി. എന്നിട്ടും ചർച്ചയുടെ കാര്യത്തിൽ ഇനിയും ഒരു തീരുമാനത്തിൽ എത്തിയിട്ടില്ലാത്ത വിധമായിരുന്നു അവരുടെ ശബ്ദ വീചികൾ. ഇത്രയും സംസാരിക്കാൻ എന്തിരിക്കുന്നു എന്ന് ഒരുപക്ഷെ നമുക്ക് തോന്നിയേക്കാം.

നാട്ടിലെ പുതിയതായി നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ പലതും ആദ്യം അറിയുന്നത് ഈ കൂടായ്മയിൽ ആയിരിക്കും. കൂടാതെ അൽപ്പം പൊടിപ്പും തൊങ്ങലുമൊക്കെ കൂട്ടിച്ചേർത്തുകൊണ്ട് അതി മനോഹരമായ കഥകൾ പൊട്ടി വിരിയുന്നതും ഇതേ സ്ഥലത്തു നിന്നുമാണ്. ഒരുപരിധി വരെ ചുറ്റുപാടുള്ള എല്ലാ വീടുകളിൽ നിന്നുള്ള സ്ത്രീകളും മാറ്റുരയ്ക്കുന്നത് ഈ തൊഴിലുറപ്പ് വേദിയിലാണ്. ഇക്കൂട്ടത്തിൽ ചിലരുണ്ടാകും ആർക്കും എത്തിപ്പെടാനാകാത്ത വിധം വാർത്തകൾ വാർത്തെടുക്കുന്നവർ. വാർത്താ രംഗത്ത് സത്യസന്ധമായ വാർത്തകൾ മാത്രം തരുന്ന നന്മ നിറഞ്ഞ മലയാള മനോരമയും, നേരിന്റെ നിറകുടമായ ജനം ടി.വി യുമൊക്കെ തലകുത്തി മറിഞ്ഞാലും നേടിയെടുക്കാൻ കഴിയാത്ത ഉയരത്തിലാണ് ഈ നാട്ടുവാർത്ത പെണ്ണുങ്ങൾ. നാട്ടിലെ വാർത്തകൾ ഇങ്ങനെ സത്യസന്ധമായി അറിയിക്കുന്നത് കൊണ്ടുതന്നെ ഇവരെ ഞാൻ വിളിക്കുവാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് നാട്ടുവാർത്ത പെണ്ണുങ്ങൾ എന്നാകുന്നു !!

നാട്ടിലെ പ്രായപൂർത്തിയായ ആൺകുട്ടികൾക്ക് ശക്തമായ വെല്ലുവിളിയാണ് ഈ തൊഴിലുറപ്പ് ചർച്ചകൾ പലതും. കൂടാതെ ഒരുപാട് പ്രശ്നങ്ങൾ അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ എടുത്തിട്ടു കൊടുക്കുന്നതും ഇതേ വേദി തന്നെ.ഉള്ളതും ഇല്ലാത്തതുമായ പല കാര്യങ്ങളും പറഞ്ഞു കാട് കയറി അതെല്ലാം വല്യ പ്രശ്നങ്ങൾ ആക്കിമാറ്റാൻ ഈ വാർത്താ പെണ്ണുങ്ങളെ കഴിഞ്ഞിട്ടേ വേറെയാരും ഉണ്ടാവുകയുള്ളൂ. എന്ത് ആത്മസംതൃപ്തിയാണ് ഇതിലൂടെ കിട്ടുന്നതെന്ന് ഇനിയും ചുരുളഴിയാത്ത രഹസ്യമായി തുടരുന്നു. ഈ പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങളൊക്കെയും കേവലം കേട്ടറിവിന്റെ പുറത്തു പറയുന്നതല്ല, മറിച്ചു ഇതെല്ലാം എന്റെ അനുഭവത്തിൽ നിന്നും ചീന്തി എടുത്ത ഒരു തേങ്ങാ കക്ഷണമാണ് !!!

ചിലപ്പോൾ ഇവിടെയും ആരുടെയൊക്കെയോ സ്വസ്ഥതയും സമാധാനവും തകർക്കാൻ പോകുന്ന ചർച്ചയിൽ ആയിരിക്കും. അൽപ്പ നേരം കഴിഞ്ഞപ്പോഴേയ്ക്കും മഴ ഒരൽപ്പം ചാറി, അത്ഭുതം എന്ന് പറഞ്ഞാൽ മതിയല്ലോ പറമ്പിൽ ബാക്കിയായത് കുറച്ചു തൂമ്പകൾ മാത്രം. എല്ലാവരും അടുത്തുള്ള ഒരു വീടിന്റെ മുൻപിൽ ഇരുപ്പായി. സുഹൃത്തുക്കളെ അങ്ങനെ സംസാരവും ചിരിയും തൂമ്പകളുടെ ദീന രോധനവുമൊക്കെയായി ഈ തൊഴിലുറപ്പ് ദിവസം അവസാനിച്ചിരിക്കുന്നു. വൃത്തിയാക്കിയ പറമ്പിൽ അവിടെയിവിടെയായി കുറച്ചു പച്ചപ്പ് ബാക്കിയുണ്ടായിരുന്നു. അതിശക്തമായ സംസാര വിഷയങ്ങളുടെ പരിണിത ഫലമായി രക്ഷപ്പെട്ട ചില പുല്ലുകൾ നാട്ടിലെ ചെറുപ്പക്കാരെയും ഇടയ്ക്ക് ഇടയ്ക്ക് പെയ്ത ചാറ്റൽ മഴയെയും നന്ദിപൂർവ്വം സ്മരിച്ചിട്ടുണ്ടാകും !!!

എഴുതിയ കാര്യങ്ങളൊക്കെയും എന്റെ കാഴ്ചപ്പാടുകളും അനുഭവങ്ങളും തന്നെയാണ്. ഈ മഹാപാപിയുടെ എഴുത്തുകൾ ആരെയെങ്കിലും വേദനിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ….

ക്ഷമിക്കുക

Published by KR

ഒരു സാധാരണക്കാരൻ... 😊

8 thoughts on “വാർത്താ പെണ്ണുങ്ങൾ

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

Create your website at WordPress.com
Get started
%d bloggers like this: