മലയാളി വണ്ട്

പുറത്ത് ആകമാനം കിളികളുടെ ബഹളമായിരുന്നു ഇന്ന്.നല്ല ഇളം വെയിൽ പുല്ലിനെയും മറ്റു പച്ചകളെയും ഒരുപാട് ഭംഗിയുള്ളതാക്കി. മഞ്ഞു തുള്ളികൾ ഇലകളിലും പുല്ലിലുമൊക്കെയിരുന്നു പല്ലിളിച്ചു കാട്ടി ചിരിച്ചുകൊണ്ടേയിരുന്നു. പഴയ ക്ഷീണമൊക്കെ മാറിയ ഫാഷൻ ഫ്രൂട്ട് ചെടിയുടെ കൂടെ പേര തത്തകളും ഒരു അണ്ണാനും ഉണ്ടായിരുന്നു. പഴയ സങ്കടം പറച്ചിലുകളല്ല, മറിച്ചു സന്തോഷമാണ് എല്ലാവരും പങ്കുവെച്ചുകൊണ്ടിരുന്നത്. വീടിനുള്ളിലെ കുത്തിയിരുപ്പിൽ കാണാൻ കഴിഞ്ഞ ഏറ്റവും നല്ല പ്രഭാതം ഇതാണ് !!! ഇടയ്ക്ക് വന്ന ഒരു കുഞ്ഞു കാറ്റിന്റെ താളം പിടിച്ചു ഇലകളൊക്കെ എന്നെ കൈവീശി കാണിച്ചു. ഇതൊക്കെ കണ്ടുകൊണ്ട് പല്ലും തേച്ചു നിന്നപ്പോഴാണ് മറ്റൊരു കക്ഷിയെ ശ്രദ്ധിച്ചത്, വേലിയുടെ അപ്പുറം നിന്നുകൊണ്ട് “ദേ, ഞാനും ഇവിടുണ്ട് ” എന്ന് ഉറക്കെ പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ട് നല്ല ഉച്ചത്തിലുള്ള കുര !!അഴിച്ചു വിട്ടിരുന്നെങ്കിൽ എന്നെ കടിച്ചു കീറാനുള്ള ദേഷ്യമൊക്കെ അവന്റെ കുരയിൽ കാണാനുണ്ടായിരുന്നു.

തിരികെ വന്നു കംപ്യൂട്ടറിന്റെ മുൻപിൽ ഇരുന്നു. കുളത്തിലെ സുഹൃത്തുക്കളെ ആകമാനം ഒന്ന് കാണ്ണോടിച്ചു നോക്കി, എല്ലാരും സുഗമായി അതീവ സന്തോഷത്തോടെ നിലകൊള്ളുന്നതിൽ ഞാൻ പരിപൂർണ്ണ സന്തുഷ്ടനാണ്. പക്ഷെ ആ ഭീമൻ തവളയെ മാത്രം കണ്ടില്ല !!എന്തായാലും പാമ്പ് പിടിച്ചിട്ടുണ്ടാകില്ല, കുറഞ്ഞത് ഒരു പെരുമ്പാമ്പിന്റെ വായെങ്കിലും വേണ്ടി വരും ആ കള്ള തടിയനെ അകത്താക്കാൻ !!!!!!

അൽപ്പ നേരം കഴിഞ്ഞപ്പോഴാണ് കാലിൽ എന്തോ ഒന്ന് തടയുന്നത് പോലെ തോന്നിയത്. താഴെ നോക്കിയപ്പോൾ മനസ് മുഴുവൻ വിഷമം നിറഞ്ഞു തുളുമ്പി, മലർന്നു കിടന്ന് കയ്യും കാലുമിട്ടടിച്ചുകൊണ്ട് നിലവിളിക്കുകയാണ് കുഞ്ഞി കരിവണ്ട്. ബാക്കിയെല്ലാ ജീവാചാലങ്ങളും സന്തോഷത്തോടെ നിൽക്കുന്നത് കണ്ട ഈ ദിവസം ഇവനിതെന്തു പറ്റി??? എത്ര ചിന്തിച്ചിട്ടും ഒരെത്തും പിടിയും കിട്ടണില്ലല്ലോ ദൈവമേ…

ഇനി കൂട്ടുകാർ ഇവനെ കറുമ്പനെന്ന് വിളിച്ചു കളിയാക്കിയിട്ടുണ്ടാകും. അതാണ്, അതാണ് കാര്യം !! ഇവൻ കരയുന്നത് കണ്ടുകൊണ്ട് ആരെങ്കിലും കളിയാക്കി ചിരിച്ചുകൊണ്ട് പരിസരത്തുണ്ടോ എന്നറിയാൻ ആകെയൊന്ന് പരതി. അല്ല അതുമല്ല കാര്യം, കൂട്ടം തെറ്റി പോയതായിരിക്കും. പാവം !! എന്തായാലും ഞാൻ അവനെ തട്ടി എഴുന്നേൽപ്പിച്ചു.കൊള്ളാം എഴുന്നേൽപ്പിച്ച ഉടനെ തന്നെ പുള്ളി എന്റെ പാദത്തിന്റ അടിയിലേക്ക് നുഴഞ്ഞു കയറി. കഷ്ട്ടം എന്റെ കാലുപിടിച്ചു കരയുകയാണ് കുഞ്ഞിക്കരിവണ്ട്.

പതിയെ ഞാൻ അവനെ കൈകളിൽ എടുത്തു. “മോനെ കുട്ടാ നീ എന്തിനാണ് കരയുന്നതെന്ന് ” ചോദിക്കുന്നതിനു മുൻപേ തന്നെ അവൻ ജനലിലൂടെ പറന്നു പുറത്തേയ്ക്ക് പോയി. കൈ മുഴുവൻ വൃത്തികെട്ട നാറ്റമായി !!! തലയ്ക്കു മുഴുവൻ മത്തുപിടിച്ചു തുടങ്ങി. അത് കരിവണ്ടിന്റെ കുഞ്ഞായിരുന്നില്ലെന്ന് മനസ്സിലാക്കാൻ അൽപ്പം വൈകി പോയിരുന്നു. “കള്ള ചാഴി പുലയാടി നിന്നെ പിന്നെയെടുത്തോളാം, കയ്യും വെട്ടും ചിറകും വെട്ടും വേണ്ടിവന്നാൽ ചവുട്ടിയരയ്ക്കും. “

അവനെ കുറ്റം പറഞ്ഞിട്ടും കാര്യമില്ല, ഇവിടെ ജനിച്ചതല്ലേ അപ്പോൾ മലയാളി തന്നെ… അതേടാ കള്ള ചാഴി നീ തനി മലയാളി തന്നെ!!!

കോപ്പ് കൈ കഴുകിയിട്ടും ഈ മണം പോകുന്നില്ലല്ലോ !!!!

Published by KR

ഒരു സാധാരണക്കാരൻ... 😊

3 thoughts on “മലയാളി വണ്ട്

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

Create your website at WordPress.com
Get started
%d bloggers like this: